TOP 12 loại thuốc trị nghẹt mũi hiệu quả, ít tác dụng phụ

Hiện nay trên thị trường có nhiều loại thuốc trị nghẹt mũi, như: Otrivin, Elossy+, Clorpheniramin, Sudafed PE,… Các loại thuốc này đều có công dụng trị ngạt mũi, cùng một số triệu chứng đi kèm như đau đầu, đau nhức mũi, sốt,… Quá nhiều loại thuốc khiến người bệnh phân vân: Đâu mới là thuốc trị nghẹt mũi tốt nhất? Ít tác dụng phụ?

TOP 12 thuốc trị nghẹt mũi cho người lớn, trẻ em hiệu quả nhất

Tình trạng ngạt mũi gây ra những khó chịu cho người bệnh, ảnh hưởng đến đến công việc, sinh hoạt hằng ngày. Vậy phải làm sao để chấm dứt tình trạng này một cách nhanh chóng? Để giải quyết câu hỏi này, chúng tôi xin giới thiệu TOP 12 loại thuốc trị nghẹt mũi đang được người bệnh đánh giá cao và tin dùng.

Nghẹt mũi gây ra những khó chịu cho người bệnh
Nghẹt mũi gây ra những khó chịu cho người bệnh

Thuốc trị nghẹt mũi Naphazolin 0,05%

Thuốc trị nghẹt mũi Naphazolin 0,05% là sản phẩm dược phẩm thuộc Công ty Cổ phần Dược DANAPHA – Việt Nam. Naphazolin 0,05% được phân phối rộng rãi ở tất cả các nhà thuốc trên toàn quốc. Naphazolin 0,05% được điều chế dưới dạng nước nhỏ mũi.

Thành phần

  • Naphazoline hydrochloride là thành phần chính của Naphazolin 0,05%. Naphazoline hydrochloride có tác dụng chính là làm thông mũi. Đồng thời nó giúp cải thiện các triệu chứng khác như: Đỏ mắt, sưng bọng mắt, chảy nước mắt do kích ứng, dị ứng….

Công dụng:

  • Thuốc nhỏ mũi Naphazolin 0,05% có tác dụng giảm tình trạng sung huyết mũi do viêm mũi dị ứng, viêm xoang gây ra.
  • Naphazolin 0,05% được dùng trong các trường hợp như: Làm giảm sưng mũi trước khi thực hiện phẫu thuật, dùng trong thăm khám các bệnh về tai mũi họng, thông vòi nhĩ,…
  • Naphazolin điều trị và phòng ngừa tình trạng kết mạc sung huyết.

Liều dùng

  • Trẻ em 6-12 tuổi: Mỗi lần sử dụng nhỏ 1 giọt vào mỗi bên mũi. Mỗi ngày dùng 3 lần.
  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Mỗi lần sử dụng nhỏ 2 giọt vào mỗi bên mũi. Mỗi lần dùng 3 lần.
  • Lưu ý: Mỗi lần nhỏ thuốc cách nhau 6 tiếng.

Chống chỉ định

  • Tuyệt đối không sử dụng thuốc với trẻ sơ sinh.
  • Chống chỉ định với người dị ứng Naphazoline hydrochloride.
  • Sau 4 ngày tình trạng bệnh không thuyên giảm không nên tiếp tục dùng thuốc.

Giá sản phẩm: Thuốc trị nghẹt mũi Naphazolin 0,05% có giá 50.000 đồng/lọ.

Chữa ngạt mũi nhanh cho trẻ với Iliadin

Thuốc Iliadin là một sản phẩm nhập khẩu từ Singapore. Thuốc Iliadin được bào chế dưới dạng lỏng.

Thành phần

  • Oxymetazoline Hydrochloride là thành phần chính, cùng với chất bảo quản Benzalkonium Clorua.

Công dụng

  • Thuốc Iliadin giúp làm giảm các triệu chứng như ngạt mũi, hắt hơi, sổ mũi do nhiều nguyên nhân gây ra. 
  • Đồng thời Iliadin Giúp làm tan đờm, giảm khó chịu cho người bệnh.
  • Iliadin giúp phòng chống các bệnh như: Tăng huyết áp, mất máu, rối loạn nhịp tim, canxi thấp,…

Liều dùng

  • Trẻ sơ sinh – dưới 4 tuần tuổi: Mỗi lần dùng nhỏ 1 giọt vào mũi. Ngày dùng 2 lần.
  • Trẻ em 5 tuần – 1 tuổi: Mỗi lần dùng nhỏ 2 giọt vào mũi. Ngày dùng 2-3 lần.
  • Trẻ em 2 – 6 tuổi và người lớn: Mỗi lần dùng nhỏ 2 giọt vào mũi. Ngày dùng 3 lần.

Chống chỉ định

  • Người bị mắc các bệnh như: Suy gan, suy thận nặng, suy tim sung huyết, xơ gan, không dùng thuốc Iliadin.
  • Người mẫn cảm với Oxymetazoline Hydrochloride chống chỉ định.
  • Người có nồng độ calci trong máu, nồng độ kali tăng không dùng Iliadin trị ngạt mũi.

Giá sản phẩm: Thuốc iliadin 0.05 có giá 185.000 đồng/ lọ 5ml; iliadin 0.025 có giá 250.000 đồng/ lọ 10ml

Thuốc xịt thông mũi cho trẻ Otrivin

Otrivin là sản phẩm dược được Công ty Novartis Consumer Health S.A – THỤY SĨ sản xuất. Thuốc được điều chế dưới dạng dung dịch xịt mũi.

Thành phần

  • Xylometazoline hydrochloride là thành phần chính của Otrivin.

Công dụng

  • Thuốc hỗ trợ cải thiện các triệu chứng ngạt mũi do các bệnh viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm, viêm mũi dị ứng… gây ra.
  • Otrivin giúp làm giảm tiết chất nhầy.
  • Hỗ trợ điều trị viêm tai giữa.
  • Dùng thuốc Otrivin trong việc nội soi mũi để chẩn đoán và điều trị bệnh.

Liều dùng

  • Trẻ em 2-5 tuổi: Mỗi lần nhỏ 1 giọt vào mũi. Ngày dùng thuốc 2 lần.
  • Trẻ em 6-12 tuổi: Mỗi lần nhỏ từ 2-4 giọt vào mũi. Ngày dùng 3 lần.
  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Mỗi lần nhỏ 3-4 giọt vào mũi. Ngày dùng 3 lần.
  • Lưu ý: Không dùng thuốc liên tục quá 3 ngày. 

Chống chỉ định

  • Người dị ứng với Xylometazoline hydrochloride không dùng thuốc.
  • Trẻ sơ sinh chống chỉ định với thuốc.
  • Người bị mắc các bệnh như: Viêm họng do nấm, Glocom góc đóng không dùng thuốc nhỏ mũi Otrivin.

Giá sản phẩm: Thuốc Otrivin có giá 30.000 đồng/lọ 10ml.

Otrivin được điều chế dưới dạng dung dịch xịt mũi
Otrivin được điều chế dưới dạng dung dịch xịt mũi

Thuốc thông mũi Sudafed PE

Sudafed PE có tên biệt dược là Sudafed PE®, thuộc nhóm thuốc co mạch. Sudafed PE được bào chế dưới dạng viên nén.

Công dụng

  • Thuốc Sudafed PE giúp làm giảm triệu chứng ngạt mũi cho người bệnh.
  • Đồng thời giảm các triệu chứng khác như sổ mũi, hắt hơi, ngứa mũi do cảm cúm, cảm lạnh, sốt dị ứng hay viêm mũi dị ứng gây ra.

Liều dùng

  • Trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần, ngày dùng 2-3 lần.
  • Người lớn: Ngày dùng 3 lần và mỗi lần uống 2 viên.

Chống chỉ định

  • Trẻ em dưới 12 tuổi không sử dụng thuốc Sudafed PE. Nếu muốn dùng cần xin chỉ định của bác sĩ.

Giá bán sản phẩm: Thuốc Sudafed PE có giá khoảng 360.000 đồng

Thuốc trị nghẹt mũi cho người lớn Clorpheniramin 4mg

Clorpheniramin là dược phẩm được sản xuất và phân phối bởi công ty dược phẩm Mekophar. Clorpheniramin thuộc nhóm thuốc kháng histamin H1 và được bào chế dưới dạng viên nang, viên nén.

Thành phần

Các thành phần của Clorpheniramin gồm có:

  • Clopheniramin maleat
  • Lactose
  • Sodium starch glycolat
  • Màu Quinolein yellow
  • Povidon
  • Dicalci phosphat
  • Magnesi stearat
  • Cùng một số thành phần khác

Công dụng

  • Clorpheniramin cải thiện các triệu chứng như sổ mũi, hắt hơi, tịt mũi, ngứa mũi,… do bệnh viêm xoang, viêm mũi dị ứng, cảm cúm, cảm lạnh gây ra.

Liều dùng

  • Trẻ em 6-11 tuổi: Dùng theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa.
  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Dùng mỗi lần 1 viên, ngày uống 3 lần.
  • Lưu ý: Người bệnh không uống quá 6 viên mỗi ngày.

Chống chỉ định

  • Thuốc Clorpheniramin không dùng cho trẻ sơ sinh và trẻ dưới 6 tuổi.
  • Người bệnh bị tắc cổ bàng quang, phì đại tuyến tiền liệt, bệnh về tá tràng không nên dùng thuốc.

Giá bán sản phẩm: Thuốc trị nghẹt mũi cho người lớn Clorpheniramin 4mg có giá 20.000 đồng/hộp.

Chữa ngạt mũi, sổ mũi bằng Rhinex 0,05%

Rhinex 0,05% là sản phẩm dược phẩm dược sản xuất bởi Công ty cổ phần dược phẩm TW25 – VIỆT NAM. Rhinex 0,05% được điều chế dưới dạng dung dịch nhỏ mũi.

Thành phần

  • Naphazoline nitrat là thành phần chính của Rhinex 0,05%.

Công dụng

  • Thuốc Rhinex 0,05% có công dụng cải thiện các triệu chứng như sung huyết, nghẹt mũi, sổ mũi do các bệnh viêm mũi dị ứng, viêm xoang, cảm lạnh gây ra.

Liều dùng

  • Trẻ em trên 15 tuổi và người lớn: Mỗi lần dùng từ 1-2 giọt. Ngày dùng thuốc 3 lần, mỗi lần cách nhau 6 tiếng.
  • Lưu ý: Không dùng thuốc liên tục quá 5 ngày.

Chống chỉ định

  • Thuốc Rhinex 0,05% chống chỉ định với những người bị dị ứng Naphazoline nitrat.
  • Bệnh nhân bị tăng nhãn áp góc đóng không được dùng thuốc.

Giá bán sản phẩm: Chữa ngạt mũi, sổ mũi bằng Rhinex 0,05% có giá 7.000 đồng/lọ 15ml.

Onlizin – thuốc chữa ngạt mũi hiệu quả nhanh

Onlizin là dược phẩm do Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Nội sản xuất và phân phối. Onlizin được bào chế dưới dạng dung dịch dùng xịt mũi. Thuốc Onlizin thuộc nhóm OTC.

Thành phần

  • Thành phần chính của thuốc Onlizin gồm:
  • Xylometazoline hydroclorid
  • Tá dược vừa đủ

Công dụng

  • Thuốc Onlizin điều trị các chứng sổ mũi, ngạt mũi, sung huyết do bệnh viêm xoang, cảm cúm, cảm lạnh, viêm mũi, viêm tai giữa gây ra.
  • Ngoài ra Onlizin được dùng trong hỗ trợ nội soi mũi để chẩn đoán bệnh, hoặc trước khi thực hiện phẫu thuật.

Liều dùng

  • Trẻ em từ 3 tháng – dưới 2 tuổi: Dùng thuốc theo chỉ định của bác sĩ.
  • Trẻ em từ 2 – 12 tuổi: Mỗi lần nhỏ 1-2 giọt. Ngày dùng thuốc 2 – 3 lần, cách nhau 8 tiếng.
  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Mỗi lần nhỏ 2 – 4 giọt. Ngày dùng 2-3 lần, cách nhau 8 tiếng.
  • Lưu ý: Không dùng thuốc liên tục quá 5 ngày.

Chống chỉ định

  • Thuốc Onlizin chống chỉ định với người dị ứng Xylometazoline hydroclorid.
  • Người có bệnh glôcôm góc đóng, trầm cảm không được dùng thuốc Onlizin.
  • Không cho trẻ em dưới 3 tháng tuổi dùng thuốc.
  • Chống chỉ định với người bị quá mẫn với thuốc Adrenergic.

Giá bán sản phẩm: Thuốc Onlizin có giá 12.000 đồng/lọ 8 ml.

Thuốc Xylometazolin 0,05% được điều chế dưới dạng nước nhỏ mũi
Thuốc Xylometazolin 0,05% được điều chế dưới dạng nước nhỏ mũi

Trị nghẹt mũi nhanh nhất – thuốc nhỏ Xylometazolin 0,05%

Tiếp tục là một sản phẩm của Công ty CP Dược Danapha, thuốc Xylometazolin 0,05%. Thuốc được điều chế dưới dạng nước nhỏ mũi, dung dịch xịt.

Thành phần

  • Xylometazolin 0,05% có thành phần chính là Xylometazoline. Xylometazoline có tác dụng co mạch, làm giảm sung huyết ở vùng nhầy của mũi, từ đó điều trị chứng nghẹt mũi.
  • Một số tá dược khác như: Natri clorid, Natri dihydrophosphat, Thiomersal, nước cất…

Công dụng

  • Với thành phần là Xylometazoline, thuốc nhỏ Xylometazolin 0,05% tác động trực tiếp đến  vùng màng nhầy ở mũi. Từ đó thuốc giúp làm giảm sung huyết, chữa nghẹt mũi.
  • Thuốc Xylometazolin 0,05% được chỉ định với những trường hợp người bệnh bị ngạt mũi, sổ mũi do cảm lạnh, cảm cúm, dị ứng, thời tiết thay đổi,… 
  • Người bị viêm tai giữa cũng có thể dùng thuốc nhỏ Xylometazolin 0,05%.

Liều dùng:

  • Trẻ em trên 2 tuổi: Mỗi lần dùng 2 giọt, ngày dùng 2 lần.
  • Người lớn: Mỗi lần dùng 3 giọt, ngày dùng 3 lần.
  • Lưu ý: Không dùng thuốc quá 3 lần mỗi ngày và không dùng thuốc quá 5 ngày.

Chống chỉ định

  • Không dùng thuốc Xylometazolin 0,05% với trẻ em dưới 2 tuổi.
  • Người mẫn cảm với Xylometazoline hoặc một số tá dược trên không được dùng thuốc.
  • Người bị glocom góc đóng, có tiền sử bệnh trầm cảm hoặc cắt tuyến yên qua xương bướm chống chỉ định với thuốc.

Giá bán sản phẩm: Thuốc nhỏ Xylometazolin 0,05% có giá khoảng 4000 – 5000 đồng/lọ.

Thuốc xịt mũi Coldi B – giải pháp cho người nghẹt mũi

Thuốc xịt mũi Coldi B là dược phẩm được Công ty Dược Phẩm Nam Hà, Việt Nam sản xuất và phân phối. Được điều chế dưới dạng lỏng dùng để xịt, Coldi B rất dễ sử dụng,.

Thành phần

Thuốc xịt mũi Coldi B có các thành phần chính như:

  • Camphor
  • Oxymetazolin hydroclorid
  • Menthol
  • Một lượng vừa đủ các tá dược khác như: Thimerosal,  Alcol polyvinyl, Propylen glycol…

Công dụng

  • Thuốc xịt mũi Coldi B giúp co niêm mạc mũi, giảm tiết dịch nhầy.
  • Hỗ trợ điều trị các triệu chứng của bệnh viêm xoang, viêm mũi dị ứng.
  • Cải thiện nhanh chóng tình trạng nghẹt mũi, sổ mũi.
  • Thuốc xịt mũi Coldi B giúp thông thoáng đường thở, vệ sinh họng, mũi.

Liều dùng

  • Ngày xịt từ 2-3 lần. 
  • Lưu ý: Mỗi lần xịt cách nhau khoảng 6 tiếng.

Chống chỉ định

  • Trẻ em dưới 8 tuổi không được sử dụng thuốc Coldi B.
  • Phụ nữ có thai chống chỉ định với Coldi B.
  • Người mẫn cảm với Camphor, Oxymetazolin hydroclorid hoặc Menthol không dùng thuốc.
  • Người bị glôcôm góc đóng chống chỉ định với thuốc.
  • Nếu bạn bị bệnh huyết áp cao, hoặc cường tuyến giáp cũng nên tránh sử dụng Coldi B.

Giá bán sản phẩm: Thuốc xịt mũi Coldi B có giá khoảng 25.000 đồng/lọ.

Trị nghẹt mũi hiệu quả với thuốc xịt Aladka

Aladka cũng là một loại thuốc xịt mũi của Công ty CP Dược khoa – VIỆT NAM sản xuất và phân phối.

Thành phần

Thành phần chính của thuốc trị nghẹt mũi Aladka gồm có:

  • Neomycin
  • Dexamethason phosphat
  • Xylometazolin hydroclorid

Công dụng

  • Aladka là sản phẩm thuộc dòng thuốc chống sung huyết, dị ứng và kháng khuẩn tại chỗ. Thuốc điều trị các chứng nghẹt mũi, sổ mũi do bệnh viêm mũi dị ứng, viêm mũi sung huyết hoặc viêm xoang gây ra,…

Liều dùng

  • Trẻ em từ 6 tuổi trở lên và người lớn: Mỗi ngày dùng từ 2-4 lần.

Chống chỉ định

  • Người dị ứng với các thành phần của thuốc không dùng Aladka trị ngạt mũi.
  • Trẻ em dưới 6 tuổi không dùng thuốc Aladka trị nghẹt mũi
  • Người mắc bệnh trầm cảm, glaucoma góc đóng, viêm loét đường tiêu hóa không sử dụng thuốc xịt Aladka.
  • Thuốc chống chỉ định với người bị nhiễm nấm toàn thân, nhiễm khuẩn lao, nhiễm khuẩn lậu,… 

Giá bán sản phẩm: Aladka có giá khoảng 15.000 đồng/lọ

Nước xịt mũi Xisat

Nước xịt mũi Xisat được sản xuất và phân phối bởi Công ty Cổ phần Tập đoàn Merap. Thuốc Xisat được điều chế dưới dạng nước xịt nên rất dễ sử dụng. Ngoài ra, nước xịt mũi Xisat được chia làm 2 loại, 70ml cho người lớn và 15ml cho trẻ em.

  • Thành phần
  • Nước xịt mũi Xisat với thành phần chính là nước biển ở độ sâu 450m.
  • Xisat chứa nhiều khoáng chất và tinh dầu tốt cho cơ thể. Một số loại tinh dầu có trong Xisat như: Bạc hà, khuynh diệp, long não.

Công dụng

  • Nước xịt mũi Xisat có tác dụng kháng viêm, kháng khuẩn, sát khuẩn rất tốt.
  • Làm loãng chất nhầy và giúp đào thải chúng ra ngoài cơ thể một cách dễ dàng.
  • Xisat giúp thông thoáng đường thở, tạo cảm giác dễ chịu cho người bệnh.
  • Giảm đau rát và khó chịu ở vùng niêm mạc mũi.
  • Ngăn ngừa các triệu chứng sổ mũi, ngạt mũi do viêm mũi dị ứng, viêm xoang gây ra.

Liều dùng

  • Ngày dùng 3 lần (sáng-trưa-tối)

Chống chỉ định

  • Không dùng nước xịt mũi nếu dị ứng với một trong số các thành phần của thuốc

Giá bán sản phẩm: Nước xịt mũi Xisat có giá khoảng 25.000 đồng/chai.

Bệnh sổ mũi

Flixonase là một loại thuốc trị nghẹt mũi được nhập khẩu từ Tây Ban Nha
Flixonase là một loại thuốc trị nghẹt mũi được nhập khẩu từ Tây Ban Nha

Flixonase – thuốc xịt trị viêm mũi dị ứng hiệu quả

Thuốc xịt mũi Flixonase là sản phẩm của Công ty Glaxo Wellcome S.A – TÂY BAN NHA. Flixonase được điều chế dưới dạng dung dịch xịt.

Thành phần

Flixonase có thành phần là:

  • Fluticasone propionate.
  • Cùng với một lượng vừa đủ các tá dược khá như: Polysorbate 80, dextrose, cellulose, natri carboxymethylcellulose,..

Công dụng

  • Thành phần Fluticasone propionate có trong thuốc xịt Flixonase giúp tiêu sưng, giảm các triệu chứng kích ứng ở vùng mũi như: Nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi, ngứa mũi….
  • Bởi công dụng của thành phần Fluticasone propionate giúp thuốc xịt Flixonase điều trị các bệnh như: Viêm mũi dị ứng do không khí ô nhiễm, lông chó mèo, hoặc dị ứng theo mùa,…

Liều dùng

  • Trẻ em từ 4-11 tuổi: Ngày dùng 1 lần vào buổi sáng, xịt vào 2 bên mũi. Một ngày không dùng quá 4 lần xịt.
  • Trẻ em từ 12 tuổi trở lên và người lớn: Ngày dùng 2 lần vào buổi sáng và tối. Mỗi ngày không dùng quá 8 lần xịt.

Chống chỉ định

  • Không dùng thuốc xịt Flixonase với người dị ứng Fluticasone propionate.
  • Thuốc chống chỉ định với trẻ dưới 4 tuổi.

Giá bán sản phẩm: Thuốc xịt Flixonase có giá khoảng 150.000 đồng/ọ 120ml.

Lưu ý khi dùng thuốc trị nghẹt mũi

Các loại thuốc trị nghẹt mũi thường mang lại kết quả nhanh chóng, giúp người bệnh thoát khỏi cảm giác khó chịu. Tuy nhiên khi dùng các loại thuốc này, người bệnh nên lưu ý một số điều sau:

  • Người bệnh nên đến bệnh viện kiểm tra, xác định nguyên nhân gây bệnh trước khi dùng thuốc.
  • Không tự ý mua thuốc trị nghẹt mũi khi chưa xác định nguyên nhân và thăm khám lâm sàng với dược sĩ.
  • Khi dùng thuốc nên tuân thủ đúng theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa.
  • Không lạm dùng thuốc, tự ý đổi thuốc và dùng quá liều quy định.
  • Tìm hiểu kỹ các loại thuốc trước khi mua, tránh sản phẩm kém chất lượng.
  • Trước khi dùng thuốc trị ngạt mũi, bạn cần thông báo với bác sĩ các loại mình đang dùng như: Thuốc bổ, thuốc điều trị, thực phẩm chức năng,… Sử dụng kết hợp các loại thuốc có thể gây ra tác dụng ngược, hoặc làm giảm công dụng của thuốc.
  • Đối với trẻ nhỏ và trẻ sơ sinh, người cao tuổi cần có chỉ định của bác sĩ chuyên khoa trước khi dùng thuốc chữa tịt mũi.
  • Vệ sinh mũi và khoang họng bằng nước muối sinh lý.
Trước khi sử dụng thuốc trị nghẹt mũi bạn cần phải xác định nguyên nhân gây bệnh
Trước khi sử dụng thuốc trị nghẹt mũi bạn cần phải xác định nguyên nhân gây bệnh

Ngoài ra người bệnh sổ mũi, ngạt mũi nên xây dựng chế độ ăn, lối sống lành mạnh.

  • Ăn nhiều rau củ, chất xơ, tránh các thực phẩm gây kích ứng như: Đồ tanh, đồ lạnh, socola, đồ ăn chiên rán nhiều dầu mỡ,…
  • Uống nhiều nước (nước ấm)
  • Luôn giữ ấm cổ họng và mũi
  • Vệ sinh nhà cửa và chăn màn sạch sẽ
  • Khi ra ngoài cần đeo khẩu trang
  • Chăm chỉ tập thể dục để nâng cao sức khỏe, tăng cường đề kháng chống lại tác nhân gây hại

Trên đây là các loại thuốc trị nghẹt mũi hiệu quả, ít tác dụng phụ và được nhiều người bệnh đánh giá cao. Tuy nhiên mỗi loại thuốc có công dụng riêng, bạn không nên tùy tiện mua khi chưa tìm hiểu kỹ. 

Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên đến gặp bác sĩ, dược sĩ để được tư vấn cụ thể loại thuốc phù hợp với tình trạng bệnh. Mong rằng bài viết đã giúp bạn có nhiều thêm thông tin hữu ích về các loại thuốc trị nghẹt mũi.

Bài viết hữu ích

Trở thành người đầu tiên bình luận cho bài viết này!

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Tin mới

Chi phí điều trị rối loạn cương dương và tips tiết kiệm chi phí điều trị hiệu quả

Tràn dịch khớp gối: Nguyên nhân và biện pháp điều trị hiệu quả

Trĩ ngoại độ 2 có cần phẫu thuật? Đâu là cách điều trị hiệu quả

Bị hạch dưới hàm có nguy hiểm không? Cách nhận biết sớm và điều trị

Phóng sự VTV2 nói gì về Nhất Nam Y Viện – nơi lưu giữ và phát triển giá trị YHCT?

Viêm đường tiết niệu sau khi quan hệ nguy hiểm không? Cách phòng tránh

Hướng dẫn 7 cách chữa sỏi thận bằng rau ngổ hiệu quả tại nhà

Top 11 thuốc trị ghẻ nhanh khỏi và an toàn cho mọi loại da [Đã kiểm chứng]

Có nên dùng rau diếp cá trị ho hay không? Các cách thực hiện

Chữa sỏi thận bằng nước dừa tại nhà có tốt không? Áp dụng thế nào?

Tư vấn
Bạn cần tư vấn?